← Về Morgan Universe|Fine Dining·Bars·Destiny·Travel
Sushi Hashimoto
📷 Photo via Google Maps
繁中 · EN · · · · ES · FR · PT · ไทย · VI

Sushi Hashimoto

Sushi Hashimoto tọa lạc tại Tokyo, chuyên ẩm thực Nhật Bản, đánh giá Google 4.6/5, giá trung bình ≥NT$3000 mỗi người.

📍 Tokyo 🍽 Nhật Bản ★ 4.6 ⭐ 1-star
📍 Xem bản đồ 🌐 Website 📞 Gọi

Nằm giữa khu Ginza sầm uất của Tokyo, Sushi Hashimoto đã giành được vinh dự một sao Michelin nhờ kỹ thuật sushi Edomae tinh tế. Nhà hàng chỉ có tám chỗ ngồi này mang đến cho thực khách một hành trình vị giác tập trung và đỉnh cao.

Triết lý của đầu bếp

Đầu bếp Hashimoto Yūjin tin rằng "sự đơn giản là tột cùng", tập trung vào việc chọn lọc những loại cá tươi ngon nhất theo mùa, đồng thời sử dụng kỹ thuật nắm cơm giấm và tay truyền thống để thể hiện hương vị thuần khiết nhất của nguyên liệu. Ông cho rằng mỗi nắm sushi là một cuộc đối thoại với nguyên liệu, theo đuổi sự cân bằng hoàn hảo giữa chua, ngọt, mặn và umami.

Trải nghiệm đặc trưng

Thực đơn đặc trưng bắt đầu với các món khai vị, dần dần bước vào cao trào sushi. Các món kinh điển như bụng cá ngừ đại dương, nhím biển và lươn biển đều thể hiện độ tươi ngon và tầng lớp hương vị đáng kinh ngạc. Đặc biệt khuyên dùng món sushi tôm biển xe đẩy đặc trưng, thịt tôm dai ngọt, hòa quyện hoàn hảo với cơm giấm. Bữa ăn diễn ra như một bản nhạc được dàn dựng tinh tế, mỗi món ăn đều đầy bất ngờ.

Không gian và bầu không khí

Nội thất nhà hàng chủ yếu bằng gỗ mộc mạc, kết hợp với ánh sáng gián tiếp ấm áp, tạo nên bầu không khí yên tĩnh và tập trung cho bữa ăn. Chỉ có quầy bar duy nhất cho phép thực khách chiêm ngưỡng kỹ thuật của đầu bếp từ cự ly gần, cảm nhận khoảnh khắc sushi ra đời.

Thông tin hữu ích

Nhà hàng chỉ chấp nhận đặt trước, khuyến nghị đặt bàn trước vài tháng và cần mặc trang phục lịch sự. Giá thực đơn khoảng 30.000 đến 40.000 yên mỗi người, chưa bao gồm đồ uống.

Thực đơn của Sushi Hashimoto có gì và giá khoảng bao nhiêu?

Khoảng giá ≥NT$3000 mỗi người. Thực đơn đầy đủ và giá hiện hành do nhà hàng quyết định — hãy xác nhận khi đặt bàn.

Sushi Hashimoto được đánh giá thế nào?

Điểm Google 4.6 / 5 (nguồn: Google Maps). Chúng tôi tổng hợp điểm công khai từ Google Maps và thông tin nhà hàng; không đăng lại nội dung từng bài đánh giá.

Câu hỏi thường gặp

Sushi Hashimoto ở đâu?

Địa chỉ: Japan, 〒104-0041 Tokyo, Chuo City, Shintomi, 1-chōme−8−2 1F

Số điện thoại đặt bàn của Sushi Hashimoto?

Điện thoại: +81355415578

Sushi Hashimoto được đánh giá thế nào?

Điểm Google 4.6 / 5 (nguồn: Google Maps). Chúng tôi tổng hợp điểm công khai, không đăng lại nội dung từng bài đánh giá.

Ăn ở Sushi Hashimoto hết khoảng bao nhiêu?

Mức giá $$$$, khoảng ≥NT$3000 mỗi người.

Sushi Hashimoto có website hoặc link đặt bàn không?

Website chính thức: https://www.鮨はしもと.jp/